WAD TECHNOLOGY THAILAND

FTTx

FTTx หรือ FTTH (Fiber-to-the-home) คือเทคโนโลยีในการรับ-ส่ง ข้อมูล ภาพและเสียงเป็นสัญญาณแสงผ่านสายใยแก้ว Fiber Optic เทียบกับการรับ-ส่งข้อมูลระบบเก่า ADSL ที่เป็นสัญญานไฟฟ้าผ่านสายทองแดง.

Read More

อุปกรณ์ที่ใช้ในระบบ

-อุปกรณ์โครงข่ายสัญญาณ

EOLT-1812 8PON port

เป็นอุปกรณ์ควบคุมเครือข่าย FTTx โดยจะรับข้อมูลจากทางผู้ให้บริการแล้วส่งข้อมูลไปยังบ้านต่างๆผ่านระบบ Network ไปยังอุปกรณ์รับปลายทาง (ONU).

EOLT-1828 16PON Port

เป็นอุปกรณ์ควบคุมเครือข่าย FTTx โดยจะรับข้อมูลจากทางผู้ให้บริการแล้วส่งข้อมูลไปยังบ้านต่างๆผ่านระบบ Network ไปยังอุปกรณ์รับปลายทาง (ONU).

-อุปกรณ์ ห้องส่งทีวี

TX-1000

อุปกรณ์ แปลง/ส่งสัญญาณ TV จากสัญญาณแสงเป็นสัญญาณคลื่นความถี่ ผ่านสาย coaxial.

TX-2600

อุปกรณ์ แปลง/ส่งสัญญาณ TV จากสัญญาณแสงเป็นสัญญาณคลื่นความถี่ ผ่านสาย coaxial.

-อุปกรณ์ขยายสัญญาณแสง

32 port EDFA-3219

32ports PON & CATV Input EDFA, 32ways of 1550 /1490 /1310nm out,Each port output power:22dBm

EDFA-WD2000H 8 Port​

8ports PON & CATV Input EDFA, 8ways of 1550 /1490 /1310nm out,Each port output power:22dBm

EDFA-WD2000H 16 Port​

16ports PON & CATV Input EDFA, 16ways of 1550 /1490 /1310nm out,Each port output power:22dBm

-FTTx Modem

W&D EPON ONU-6014

Optical Network Unit เป็นอุปกรณ์ Modem ที่ติดตั้งที่ลูกค้า รุ่นนี้ สามารถใช้งานได้ 4Port LANs และสัญญาณ Wifi 2.4Ghz

W&D EPON ONU-6114

Optical Network Unit เป็นอุปกรณ์ Modem ที่ติดตั้งที่ลูกค้า รุ่นนี้ สามารถใช้งานได้ 4Port LANs และสัญญาณ Wifi 2.4Ghz + CableTV

W&D EPON ONU-8114

Optical Network Unit เป็นอุปกรณ์ Modem ที่ติดตั้งที่ลูกค้า รุ่นนี้ สามารถใช้งานได้ 4Port LANs และสัญญาณ Wifi 2.4Ghz + CableTV.

-Wifi Router

ABI TECH AC1200

ความเร็วสูงสุด 1200 Mbps (AC1200) แบ่งเป็น 2.4 GHz (300Mbps) กับ 5 GHz (867Mbps) 10/100Mbps WAN x 1 กับ10/100Mbps LAN x 3 เสาสัญญาณ 5dBi x 4 CPU Broadcom ความเร็ว 900MHz กับแรม 64MB รองรับการทำงานผ่านแอพฯ ทั้ง Android และ iOS SSID Broadcast, MU-MIMO, Beamforming และ Signal Power Adjustment Smart WiFi Schedule, Smart Power Saving และ Smart LED on/off Router, AP, Universal Repeater และ WISP